Sanin gama gari game da ƙirar ɓangaren marufi

"Raba" ko "Rarraba"? Na yarda mutane da yawa, kamar ni, ba su ma gane akwai bambanci tsakanin su biyun ba, ko? A nan, bari mu dage da tunawa cewa shi ne "Divider" "Divider" "Divider". Hakanan yana da sunaye gama gari kamar "Knife Card" "Cross Card" "Cross Grid" "Insert Grid", da sauransu.

Sanin gama gari game da ƙirar ɓangaren marufi (7)
Sanin gama gari game da ƙirar ɓangaren marufi (1)

Ma'anar Rarraba Rarraba wani nau'in marufi ne da ake amfani da shi don raba babban sarari zuwa ƙananan ƙananan, don gyara abubuwan ciki da kuma kawar da ɓarna da ɓarna tsakanin abubuwa.

Kayayyakin gama gari da ake amfani da su wajen zayyana "Dividers" "Divider" wani nau'i ne na "mai raba" a cikin masana'antar shirya kaya, wanda aka fi amfani da shi wajen sha, kayan yau da kullum, kayayyakin masana'antu da sauran akwatunan tattara kayayyaki. Kayayyakin da ake amfani da su don rarraba takarda su ne: katako mai raɗaɗi, takarda ƙwanƙwasa, allon PP mai kumfa, farin kwali, da sauransu.

Sanin gama gari game da ƙirar ɓangaren marufi (2)

Salon Masu Rarraba Gabaɗaya ana iya raba su gida biyu: buɗe masu rarrabawa da rufaffiyar rabawa. Daga cikin su, ana iya tsara masu rarraba rufaffiyar zuwa nau'i biyu: tare da tsarin kasa kuma ba tare da tsarin kasa ba.

Mai Raba Rufe:

Sanin gama gari game da ƙirar ɓangaren marufi (3)

Buɗe Rarraba:

Sanin gama gari game da ƙirar ɓangaren marufi (4)

Kwatanta fa'idodi da rashin amfani na rufaffiyar masu rarrabawa da buɗe ido

Rufe Raba

Amfani:

· Mafi kyawun kariya ga samfuran waje.

· Kyakkyawan aikin buffer.

Ba shi da sauƙin watsawa, mafi dacewa don fitarwa.

Rashin hasara:· Farashin kayan yana da inganci idan aka kwatanta da masu rarrabawa.

Ga masu rarraba ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, girman kowane grid ɗaya ya fi ƙanƙanta.

Ƙananan amfani da sararin samfur.

Buɗe Rarraba:

Amfani:Ƙarin ajiyar kayan aiki, ƙananan farashi.

· Ga masu rarraba ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya, girman kowane grid ɗaya ya fi girma.

· Babban amfani da sararin samfur.

Rashin hasara:·Saboda tuntuɓar kai tsaye tsakanin samfurin da kwandon, an rage ma'aunin kariya.

· Rashin aikin buffer mara kyau.

·Masu rarrabawa yana da saurin warwatse.

Lokacin zayyana masu rarraba marufi, muna buƙatar la'akari da takamaiman buƙatun samfurin, farashi, amfani da sarari, da kariyar samfurin. Zaɓin nau'in mai rarraba daidai ba zai iya adana kayan kawai da farashi ba amma kuma mafi kyawun kare samfurin yayin sufuri da ajiya.

Sanin gama gari game da ƙirar ɓangaren marufi (5)

Baya ga abubuwan da aka saba amfani da su don zayyana masu rarraba fakitin da aka ambata a sama, akwai kuma wasu kayan da za a iya amfani da su dangane da takamaiman buƙatun samfurin. Misali, idan samfurin yana da rauni kuma yana buƙatar ƙarin kariya, ana iya amfani da kumfa ko kumfa a matsayin abu don masu rarrabawa. A gefe guda, idan samfurin yana da nauyi kuma yana buƙatar mai rarraba mai ƙarfi, ana iya amfani da filastik ko ƙarfe.

Sanin gama gari game da ƙirar ɓangaren marufi (6)

Har ila yau, ya kamata a lura cewa za'a iya tsara ƙirar mai rarraba fakitin bisa ga samfurin da aka tattara. Misali, mai rarraba fakiti don saitin gilashin yana iya samun ɗaki ɗaya don kowane gilashi, yayin da mai rarraba fakiti don saitin kayan aiki na iya samun manyan ɗakuna don ɗaukar kayan aiki da yawa. Hakanan ƙira na iya yin la'akari da siffar da girman samfurin, da kuma daidaitawar marufi da ake so.

A ƙarshe, masu rarraba fakitin wani muhimmin sashi ne na marufi na samfur, musamman ga samfuran da ba su da ƙarfi ko masu iya lalacewa yayin sufuri. Ta amfani da kayan da suka dace da ƙira, masu rarraba fakiti na iya kare samfuran yadda ya kamata daga lalacewa, rage yuwuwar dawowa da dawowa, da haɓaka ƙwarewar abokin ciniki gaba ɗaya.


Lokacin aikawa: Maris-30-2023