Kayayyakin Buga Marufi, Wadanne Ka Sani?

Yayin da ƙa'idodin mabukaci ke haɓaka, kasuwancin suna ƙara mai da hankali kan marufi na samfur wanda ke da aminci, abokantaka da muhalli, da ingantaccen tsari. A cikin nau'ikan marufi daban-daban, kun san kayan da aka fi amfani da su?

一. Kayayyakin Rubutun Takarda

Duk cikin ci gabanmarufi zane, An yi amfani da takarda sosai a matsayin kayan aiki na yau da kullum a cikin samarwa da rayuwar yau da kullum. Takarda yana da tsada-tsari, ya dace da yawan samar da injina, mai sauƙin siffa da ninka, kuma yana da kyau don bugawa mai kyau. Bugu da ƙari, ana iya sake yin amfani da shi, mai tattalin arziki, kuma yana da alaƙa da muhalli.

1. Takarda kraft

Takardar Kraft tana da ƙarfin juriya mai ƙarfi, juriya mai tsagewa, juriya mai fashe, da ƙarfi mai ƙarfi. Yana da tauri, mai araha, kuma yana da kyakkyawan juriya na ninki da juriya na ruwa. Ana samuwa a cikin nadi da zanen gado, tare da bambancin irin su mai sheki mai gefe guda, mai sheki mai gefe biyu, ratsan ruwa, da rashin tsari. Launuka sun haɗa da fari da rawaya-launin ruwan kasa. Ana amfani da takarda kraft galibi don marufi, ambulan, buhunan siyayya, buhunan siminti, da kayan abinci.

2. Rufi Takarda

Har ila yau, an san shi da takarda na fasaha, takarda mai rufi an yi shi daga itace mai inganci ko auduga. Yana da rufin da aka lulluɓe don ƙara santsi da sheki, ana samun su a cikin nau'ikan gefe guda da na gefe biyu, tare da filaye masu sheki da rubutu. Yana da santsi mai santsi, babban fari, kyakkyawan shayar tawada da riƙewa, da raguwa kaɗan. Nau'o'in sun haɗa da mai rufi ɗaya, mai rufi biyu, da matte (takardar matt art, mafi tsada fiye da daidaitattun takarda mai rufi). Ma'aunin nauyi na yau da kullun yana daga 80g zuwa 250g, masu dacewa da bugu na launi, kamar manyan ƙasidu, kalanda, da zane-zanen littattafai. Launuka da aka buga suna da haske da wadata daki-daki.

3. Farar Allo

Takardar allo ta farar fata tana da santsi, farar gaba da baya mai launin toka, da farko ana amfani da ita don buga launi mai gefe guda don yin akwatunan takarda don marufi. Yana da ƙarfi, tare da tsattsauran ra'ayi mai kyau, ƙarfin saman ƙasa, juriya na ninki, da daidaitawa na bugawa, yana sa ya dace da akwatunan marufi, allon tallafi, da abubuwan da aka yi da hannu.

4. Takarda Mai Karfi

Rubutun takarda yana da haske har yanzu yana da ƙarfi, tare da kyakkyawar ɗaukar nauyi da juriya, juriya, da kaddarorin tabbatar da danshi, kuma yana da tsada. Ana amfani da takarda mai gefe guda ɗaya azaman kariya mai kariya ko don yin ɓangarorin haske da pads don kare samfuran yayin ajiya da jigilar kaya. Ana amfani da takarda mai launi uku ko biyar don jigilar kayayyaki, yayin da ake amfani da takarda mai launi bakwai ko goma sha ɗaya don ɗaukar injuna, kayan daki, babura, da manyan kayan aiki. Takardar da aka ƙera tana da nau'ikan sarewa: A, B, C, D, E, F, da G. Ana amfani da sarewa A, B, da C gabaɗaya don marufi na waje, yayin da ake amfani da sarewan D da E don ƙarami.

5. Takardar Katin Zinariya da Azurfa

Don haɓaka ingancin marufi da aka buga, abokan ciniki da yawa suna zaɓar katin katin zinare da azurfa. Takardar katin zinari da azurfa takarda ce ta musamman tare da bambancin irin su zinare mai haske, zinare matte, azurfa mai haske, da matte azurfa. Ana yin shi ta hanyar lakaɗa wani ɗan lu'u-lu'u na zinariya ko na azurfa akan takarda mai rufaffi ɗaya ko allon launin toka. Wannan abu baya ɗaukar tawada cikin sauƙi, yana buƙatar tawada mai bushewa da sauri don bugawa.

二. Kayayyakin Marufi na Filastik

Yawancin kayan marufi na samfura daban-daban yawanci amfani ne guda ɗaya. Da zarar an isar da samfurin ga mabukaci kuma an buɗe marufi, kayan ya cika manufarsa kuma ana sake yin fa'ida ko a zubar dashi.

Don haka, kayan marufi suna buƙatar samun kyakkyawan aiki don karewa da haɓaka samfuran kuma su kasance masu tsada. Filaye na yau da kullum irin su polyethylene (PE) da polypropylene (PP) an fi son su don kyawawan kaddarorin su, manyan ƙididdiga masu yawa, da ƙananan farashi.

Filastik ba su iya jure ruwa, juriya da danshi, juriya da mai, da insulating. Suna da nauyi, za su iya zama masu launi, a sauƙaƙe samarwa, kuma ana iya ƙera su zuwa nau'i daban-daban don dacewa da buƙatun bugu. Tare da wadataccen albarkatun albarkatun kasa, ƙananan farashi, da kyakkyawan aiki, robobi suna ɗaya daga cikin mahimman kayan aiki a cikin kayan tallace-tallace na zamani.

Kayan marufi na yau da kullun sun haɗa da polyethylene (PE), polypropylene (PP), polyvinyl chloride (PVC), da polyethylene terephthalate (PET).


Lokacin aikawa: Juni-17-2024