01 Menene FSC?
A farkon shekarun 1990, yayin da batutuwan dazuzzuka na duniya suka zama sananne, tare da raguwa a cikin gandun daji da raguwar albarkatun gandun daji ta fuskar yawa (yanki) da inganci (banbancin yanayin muhalli), wasu masu amfani sun ƙi sayen kayan itace ba tare da tabbacin doka ba. asali. Har zuwa 1993, an kafa Majalisar Kula da gandun daji (FSC) a hukumance a matsayin kungiya mai zaman kanta mai zaman kanta, mai zaman kanta da ke da nufin haɓaka dacewa da muhalli, fa'idar zamantakewa, da tattalin arziƙin kula da gandun daji a duk duniya.
Ɗaukar alamar kasuwanci ta FSC yana taimaka wa masu siye da siyayya su gano samfuran da suka sami takardar shedar FSC. Alamar kasuwanci ta FSC da aka buga akan samfur na nuna cewa albarkatun wannan samfurin sun fito ne daga gandun dajin da aka sarrafa da kulawa ko kuma suna tallafawa ci gaban gandun daji.
A halin yanzu, FSC (Majalisar kula da gandun daji) ta zama ɗaya daga cikin tsarin ba da takardar shaidar gandun daji da aka fi amfani da shi a duniya. Nau'o'in takaddun sa sun haɗa da takardar shedar Gudanar da gandun daji (FM) don ɗorewar kula da gandun daji da takardar shedar sarkar tsare (COC) don kulawa da takaddun shaida na samarwa da siyar da samfuran gandun daji. Takaddun shaida na FSC yana aiki ga duka katako da samfuran katako daga duk gandun dajin da aka tabbatar da FSC, wanda ya dace da masu gandun daji da manajoji. #Takaddar Dajin FSC#
02 Menene nau'ikan alamun FSC?
An rarraba alamun FSC zuwa nau'ikan nau'ikan 3:
FSC 100%
Duk kayan da aka yi amfani da su sun fito ne daga dazuzzukan da aka tabbatar da FSC waɗanda ake gudanar da su cikin gaskiya. Rubutun lakabin yana karanta: "Daga dazuzzuka masu kyau."
Mixed FSC (FSC MIX)
An yi samfurin daga cakuda kayan gandun dajin da aka tabbatar da FSC, kayan da aka sake fa'ida, da/ko itace mai sarrafa FSC. Rubutun lakabin yana karanta: "Daga tushen alhakin."
FSC da aka sake yin fa'ida (sake yin amfani da su)
An yi samfurin daga kayan da aka sake fa'ida 100%. Rubutun lakabin yana karanta: "An yi daga kayan da aka sake fa'ida."
Lokacin amfani da alamun FSC akan samfura, samfuran suna iya zazzage alamun daga gidan yanar gizon hukuma na FSC, zaɓi madaidaicin lakabin dangane da samfurin, ƙirƙira zane-zane bisa ƙayyadaddun amfani, sannan aika aikace-aikacen imel don amincewa.
4. Rashin Amfani da Alamar Ciniki ta FSC
(a) Canja ma'aunin ƙira.
(b) Canje-canje ko ƙari fiye da abubuwan ƙira na yau da kullun.
(c) Don samun tambarin FSC a cikin wasu bayanan da ba su da alaƙa da takaddun shaida na FSC, kamar bayanan muhalli.
(d) Yi amfani da launuka marasa takamaiman.
(e) Canja siffar iyaka ko baya.
(f) Tambarin FSC yana karkata ko jujjuya shi, kuma rubutun ba ya aiki tare.
(g) Rashin barin sararin da ake buƙata a kusa da kewaye.
(h) Haɗa alamar kasuwanci ko ƙira ta FSC cikin wasu ƙirar ƙira, wanda ke haifar da kuskuren ƙungiyar alamar.
(i) Sanya tambura, tambura, ko alamun kasuwanci akan sigar asali, wanda ke haifar da rashin dacewa.
(j) Sanya tambarin akan hoto ko tsarin bangon waya wanda zai iya ɓatar da takaddun shaida.
(k) Ware abubuwan da ke cikin alamar kasuwanci "Forest For All Forever" da "Forest and Proexistencement" alamun kasuwanci kuma yi amfani da su daban.
04 Yaya ake amfani da alamar FSC don haɓakawa a wajen samfurin?
FSC tana ba da nau'ikan alamun talla guda biyu masu zuwa don ingantattun samfuran, waɗanda za a iya amfani da su a cikin kasidar samfur, gidajen yanar gizo, ƙasidu, da sauran kayan talla.
Lura: Kar a sanya alamar kasuwanci ta FSC kai tsaye a bangon hoto ko hadadden tsari don gujewa yin tasiri akan ƙirar alamar kasuwanci ko yaudarar masu karatu a cikin abun ciki.
05 Yadda za a bambanta sahihancin alamar FSC?
A zamanin yau, samfuran da yawa ana yiwa lakabi da FSC, amma yana da wuya a bambance tsakanin na gaske da na karya. Ta yaya za mu san idan samfur mai alamar FSC gaskiya ne?
Da farko, yana da mahimmanci a san cewa duk samfuran da ke amfani da takardar shaidar FSC ana iya tabbatar da su ta hanyar gano tushen. To ta yaya ake gano tushen?
A kan alamar FSC na samfurin, akwai lambar lasisin alamar kasuwanci. Yin amfani da lambar lasisin alamar kasuwanci, cikin sauƙi mutum zai iya samun mai riƙe da takaddun shaida da bayanai masu alaƙa akan gidan yanar gizon hukuma, sannan kuma bincika kamfanoni masu alaƙa kai tsaye.
Lokacin aikawa: Mayu-04-2024